Các cụ nên ghi số điện thoại liên lạc để sẵn trong ví

vudinhquang

Xe container
Em vẫn hay để name card trong ví ạ.

miu189

Xe buýt
Tối hôm trước em ngồi sau thằng em đi 2B đang bon bon trên đường về gần đến nhà thì nhìn loáng thoáng dưới đường có cái ví , theo phản xạ em nhẩy xuống nhặt ngay . Về nhà mở ra xem thì bên trong có 200K toàn tiền lẻ 20k & 10K kèm theo là CMND , Giấy đăng ký xe , giấy phép lái xe ... em định bụng để sáng hôm sau mang lên CA Phường nhờ gửi về cho chủ nhân của cái ví , vì em cũng có lần mất giấy tờ nên hiểu tâm trạng lúc bị mất giấy tờ nó ntn ... thì thấy trong ngăn nhỏ nhất của ví có 1 mảnh giấy nhỏ ghi vài số đt trên đấy, em gọi thử để hỏi thì gặp đúng anh trai của người mất ví nên nhắn cậu ấy bảo chủ nhân cái ví liên lạc với em qua số đt để em hỏi vài thông tin , nếu đúng thì sẽ cho xin lại . Và chỉ 15 phút sau thì cái ví đã về với chủ nhân của nó ( vì cậu này sau khi phát hiện rơi mất ví thì đang quay lại đường cũ để tìm )
.Cậu ấy cảm ơn em rối rít không biết bao nhiêu lần vì em chẳng lấy tiền hậu tạ mà cho hỏi xin luôn , còn em thì bảo là cậu ấy rất may vì có thông tin liên lạc trong ví .
Sau chuyện này em lập tức cũng để 1 mẩu giáy ghi thông tin và đt liên lạc của em trong ví và cũng khuyên các cụ nên làm như vậy để đề phòng lúc mình rơi mất ,có người nhặt được còn biết đường mà liên lạc

.Quên mất có chi tiết buồn cười nhất là lúc em vừa nhặt được ví thì có ngay 1 chú chạy xe thồ 2b gọi giật lại bảo như đúng rồi : "Anh cho em xin cái ví em làm rơi" , Em hỏi ngay : "tên cậu là gì , số CMND bao nhiêu ? " . thằng này gãi đầu bảo : " Em không mang CMND " ( hài quá , chả liên quan mấy =)) ) . Em biết ngay là không phải chủ nên phủ đầu 1 câu :" Không mang thì lượn " rồi lên xe đi tiếp mà chả thấy thằng đấy gọi gì nữa . =))

Cụ quách tỉnh nhề!!! Bái phục cụ đó!!! Cụ nên đăng kí vào đội phản ứng nhanh cụ ợ!!!
Thank cụ nhìu nhìu vì những bài học đã được rút ra!!!
:):):)

phusy

Xe tải
Em mong là mọi người đều có tinh thần và lòng tốt như cụ, cảm ơn cụ chủ vì lời nhắc nhở này.

3_banh

Xe điện
Trong ví có nhõn 200k nên bác chủ thớt nhiệt tình trả lại, chứ nó để 2000 mĩ kim thì lại lăn tăn nhể? hehe em fun tí.
Trong ví lúc nào em cũng để cái vizít cạt nhé, bây giờ phải lấy bớt ra ít tiền để nhỡ có mất thì dễ tìm về mới mình.

buonvn

Xe tải
thế mà cụ chả nhặt đc ví của iem, iem cũng mới mất, mất hết cả giấy tờ bằng lái, cmt, hix, nhưng cũng may mà là giấy tờ xe máy hơ hơ

trungnc

Xe điện
Nói chuyện để số điện thoại,
Em nhớ đến chuyện có cụ OF nhà mình kể, dán số của vợ ở dưới góc kính lái. Có hôm đi nhà nghỉ với bồ, rồi mải mê đi chơi bằng taxi, nhà nghỉ nó thấy xe vướng nó gọi vào số điện thoại đó,... thế là xong.
Cụ khai lung tung thế,chết em:))

trongdongviet

Xe buýt
Nhà cháu chẳng cần phải ghi gì cả, các Cụ chỉ cần đút vào vài cái danh thiếp của mình là được thôi mà.
Mới lại đâu có phải ai nhặt được của cũng tìm người để trả lại như cụ chủ thơt đâu mà.

Ngua

Xe buýt
Vod cụ mà hết rượu.

Các cụ ghi số ĐT thế nào cũng còn thừa tý giấy, thêm luôn câu: Xin biếu cụ nào giúp trao lại giấy tờ 1 triệu uống bia hơi.

Và nhớ đừng để điện thoại chung với ví.

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Trong ví e lúc nào cũng có chục cái Card. Vấn đề xã hội mà có được 80% những người như cụ thì đất nước sẽ phát triển nhiều lắm.

phuongan

Xe điện
Hik, em biết trước mấy hôm thì khả năng giấy tờ về với em cao hơn. Cám ơn cụ chủ thớt đã khuyên.

XPQ

Xe lăn
Sau chuyện này em lập tức cũng để 1 mẩu giáy ghi thông tin và đt liên lạc của em trong ví và cũng khuyên các cụ nên làm như vậy để đề phòng lúc mình rơi mất ,có người nhặt được còn biết đường mà liên lạc
Cụ dạy phải!Em phát huy chỉ đạo của cụ theo hướng là em sẽ thêu luôn số điện thoại di động,số điện thoại cơ quan,địa chỉ Email vào bím.Nhỡ mình oánh rơi bím,ít nhất cũng có cơ hội làm quen để khêu gợi lòng tốt của người ta.:):):):):):):)

vuser1

Xe buýt
Em để card trong ví nên cũng may. Hôm mất ví ở đầu Nguyễn Du, nhận đc điện lấy lại ở quán nước Phủ Doãn, may quá, đỡ công làm lại CMT, đăng ký, bằng lái, thẻ ATM.... Vui quá em móc ví định bo cho chú em ấy ít tiền chè nước, moi mãi phát ngượng mặt ra ở hàng nước, hóa ra ví em nó thủng từ lúc mất chả còn xu lẻ nào =))
Thôi đành cười trừ cám ơn xuông vậy, nghĩ lại vẫn ngại nghê ^-^
Cứ ngỡ mất sạch ko ngờ ví lại về, cứ ngỡ mãi mới đc diện kiến 1 người tốt trong xh đảo điên này, chợt tỉnh giấc khi thấy túi rỗng

Ko biết nên cười hay nên khóc đây? haizzz

vietanh_car

Xe tăng
may cho chú kia gặp phải đúng ofer chứ k chưa chắc đã tìm lại được

mrkibeo

Xe buýt
cụ nhẩy nhanh thế..Vote cụ....H cuộc đời ít người tốt như cụ lắm ạ

mai.thanh10

Xe container
Em cũng găm vài cái các của em, gấu và người nhà trong ví, gặp được người tốt như cụ chủ thì còn gì bằng.